Mô tả

Switch công nghiệp quản lý 4 cổng Ethernet + 4 cổng quang + 2 cổng quang Gigabit SFP 3Onedata IES7110-2GS-4F

Series IES7110 là thiết bị chuyển mạch Ethernet công nghiệp quản lý lớp 2 với 10 cổng 100M/gigabit. Sê-ri này bao gồm 5 loại sản phẩm và cung cấp nhiều tùy chọn cổng như cổng đồng 100M, cổng sợi quang 100M, cổng đồng gigabit và khe SFP gigabit.

Hệ thống quản lý mạng hỗ trợ các giao thức mạng và tiêu chuẩn công nghiệp khác nhau, chẳng hạn như STP/RSTP, 802.1Q VLAN, QoS, IGMP Static Multicast, Port Trunking, Port Mirroring, v.v. Nó cũng sở hữu các chức năng quản lý hoàn chỉnh, bao gồm Cấu hình cổng, Thống kê cổng, Truy cập Điều khiển, Chẩn đoán Mạng, Cấu hình Nhanh, Nâng cấp Trực tuyến, v.v. Mỗi cổng nối tiếp hỗ trợ 4 kết nối phiên TCP hoặc UDP và nhiều chế độ hoạt động như TCP Server. Hơn nữa, nó hỗ trợ CLI, WEB, Telnet, SNMP và các chế độ truy cập khác. Nó có thể cung cấp cho người dùng trải nghiệm tốt thông qua thiết kế giao diện hệ thống quản lý mạng thân thiện, vận hành đơn giản và thuận tiện.

Nguồn điện đầu vào kép độc lập có thể đảm bảo hoạt động bình thường của thiết bị khi một nguồn điện bị hỏng. Công tắc DIP có thể ngay lập tức khôi phục mặc định của nhà sản xuất. Khi nguồn điện hoặc cổng bị lỗi liên kết, đèn báo ALARM sẽ sáng và gửi báo động, trong khi đó, thiết bị báo động được kết nối với rơle sẽ gửi báo động để khắc phục sự cố hiện trường nhanh chóng. Phần cứng áp dụng thiết kế không quạt, tiêu thụ điện năng thấp, nhiệt độ và điện áp rộng và đã vượt qua các bài kiểm tra tiêu chuẩn công nghiệp nghiêm ngặt, có thể phù hợp với môi trường công nghiệp với các yêu cầu khắc nghiệt đối với EMC. Nó có thể được sử dụng rộng rãi trong lưới điện thông minh, giao thông đường sắt, thành phố thông minh, thành phố an toàn, năng lượng mới, sản xuất thông minh và các lĩnh vực công nghiệp khác.

Tính năng

  • Hỗ trợ 2/3 cổng sợi gigabit (khe SFP), 7/8 cổng 100M sợi hoặc đồng tùy chọn
  • Công nghệ SW-Ring, hỗ trợ Single ring, Coupling ring, Chain, Dual-homing, thời gian phục hồi tự động khi lỗi mạng <20ms
  • Băng thông Gigabit có thể cho phép truyền tải tốc độ và hiệu suất cao một lượng lớn video, thoại và dữ liệu
  • Hỗ trợ nguồn điện kép đầu vào: 12~48VDC
  • Hỗ trợ dải nhiệt độ hoạt động rộng -40~75℃

Thông số kỹ thuật

Standard & Protocol

IEEE 802.3 for 10Base-T
IEEE 802.3u for 100Base-TX and 100Base-FX
IEEE 802.3z for 1000Base-X
IEEE 802.3ab for 1000Base-T
IEEE 802.3x for Flow Control
IEEE 802.1D for Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w for Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1Q for VLAN
IEEE 802.1p for CoS

Management SNMP v1/v2c Centralized Management of Equipment, Port Mirroring, QoS, DHCP Client, File Management, Port Statistics
Security Classification of User Permissions, Port Alarm and Power Supply Alarm
Switch Function 802.1Q Vlan, Static Port Aggregation, Bandwidth Management, Flow Control
Unicast / Multicast Static Multicast , IGMP-Snooping
Redundancy Protocol SW-Ring, STP/RSTP
Interface

100M copper port: 10/100Base-T(X), RJ45, Automatic Flow Control, Full/Half Duplex Mode Self-adaption, MDI/MDI-X Autotunning

Gigabit copper port: 10/100/1000Base-T(X), RJ45, Automatic Flow Control, Full/half Duplex Mode Self-adaption, MDI/MDI-X Autotunning

100M fiber port: 100Base-FX, SC/ST/FC optional

SFP slot: 1000Base-SFP

Console port: CLI command line management port (RS-232), RJ45

Alarm port: 2-pin 7.62mm pitch terminal blocks, support 1 relay alarm output

LED Indicator Running Indicator, Port Indicator, Power Supply Indicator, Alarm Indicator
Switch Property

Transmission mode: store and forward

MAC address: 8K

Packet buffer size: 1Mbit

Backplane bandwidth: 7.6G

Switch time delay: <10μs

Power Supply 12~48VDC, 4-pin 7.62mm pitch terminal blocks, dual power supply redundancy, nonpolarity, reverse polarity protection
support built-in 4.0A overcurrent protection
Power Consumption
Available Models No-load @24VDC Full-load @24VDC
IES7110-2GS 2.23W 5.49W
IES7110-2GS-2F 5.08W 7.94W
IES7110-2GS-4F 6.14W 9.05W
IES7110-3GS 2.62W 7.18W
IES7110-3GT 4.15W 9.24W
Environmental Limit Operating temperature range: -40~75℃
Storage temperature range: -40~85℃
Relative humidity: 5%~95% (no condensation)
Physical Characteristic Housing: IP40 protection, metal
Installation: DIN-Rail mounting or wall mounting
Dimension (W x H x D): 53mm×138mm×110mm
Weight: ≤790g
Industrial Standard

IEC 61000-4-2 (ESD), Level 4
Air discharge: ±15kV
Contact discharge: ±8kV

IEC 61000-4-4 (EFT),Level 4
Power supply: ±4kV
Ethernet port: ±2kV
Relay: ±4kV

IEC 61000-4-5 (Surge), Level 4 (excludes IES7110-3GS)
Power supply: common mode±4kV, differential mode±2kV
Ethernet port: ±2kV
Relay: common mode±4kV, differential mode±2kV

IEC 61000-4-5 (Surge), Level 3 (IES7110-3GS)
Power supply: common mode±2kV, differential mode±1kV
Ethernet port: ±2kV
Relay: common mode±2kV, differential mode±1kV

Shock: IEC 60068-2-27
Free fall: IEC 60068-2-32
Vibration: IEC 60068-2-6

Certification CE, FCC, RoHS, UL61010
Warranty 3 years

Download

Datasheet

Quick Guide

Thông tin đặt hàng

Available Models Gigabit SFP Slot  Gigabit Copper Port  100M Fiber Port 100M Copper Port Power Supply Range
 IES7110-2GS  2 - - 8 12~48VDC dual power supply
IES7110-2GS-2F 2 - 2 6
IES7110-2GS-4F 2 - 4 4
IES7110-3GS 3 - - 7
IES7110-3GT - 3 - 7
Đăng nhập
Đăng ký
Hotline: 0904251826
x